Kerala State Film Awards 2007

Jyothirmayi in Adayalangal

Jyothirmayi in Adayalangal

2007-ലെ കേരള സംസ്ഥാന ചലച്ചിത്ര അവാര്‍ഡ് ജേതാക്കളില്‍ എം ജി ശശി, സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്, മോഹന്‍‌ലാല്‍, മീര ജാസ്‌മിന്‍, ലക്ഷ്‌മി ഗോപാലസ്വാമി, മുരളി തുടങ്ങിയവര്‍. വിശദമായ പട്ടിക ചുവടെ.

മികച്ച ചിത്രം: അടയാളങ്ങള്‍
മികച്ച സംവിധായകന്‍: എം ജി ശശി (അടയാളങ്ങള്‍)
ജനപ്രീതി നേടിയ ചിത്രം: കഥ പറയുമ്പോള്‍
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ ചിത്രം: ഒരേ കടല്‍
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ സംവിധായകന്‍: ശ്യാമപ്രസാദ് (ഒരേ കടല്‍)
മികച്ച കുട്ടികളുടെ ചിത്രം: കളിയൊരുക്കം

മികച്ച നടന്‍: മോഹന്‍ലാല്‍ (പരദേശി)
മികച്ച നടി: മീര ജാസ്‌മിന്‍ (ഒരേ കടല്‍)
പ്രത്യേക ജൂറി പുരസ്കാരം: ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍ (പരദേശി, വീരാളിപ്പട്ട്, അറബിക്കഥ)
പ്രത്യേക പരാമര്‍ശം: ടി ജി രവി (അടയാളങ്ങള്‍, ഒറ്റക്കയ്യന്‍)
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടി: ലക്ഷ്‌മി ഗോപാലസ്വാമി (തനിയെ)
മികച്ച രണ്ടാമത്തെ നടന്‍: മുരളി
മികച്ച ബാലതാരം: ജയശ്രീ ശിവദാസ് (ഒരിടത്തൊരു പുഴയുണ്ടായിരുന്നു)

മികച്ച തിരക്കഥ: സത്യന്‍ അന്തിക്കാട് (വിനോദയാത്ര)
മികച്ച കഥ: പി ടി കുഞ്ഞു മുഹമ്മദ് (പരദേശി)

മികച്ച ഗായകന്‍: വിജയ് യേശുദാസ് (കോലക്കുഴല്‍ വിളി കേട്ടോ)
മികച്ച ഗായിക: ശ്വേത (കോലക്കുഴല്‍ വിളി കേട്ടോ)
മികച്ച സംഗീതസംവിധായകന്‍: എം ജയചന്ദ്രന്‍ (കോലക്കുഴല്‍ വിളി കേട്ടോ)
മികച്ച ഗാനരചയിതാവ്: റഫീഖ് അഹമ്മദ് (പ്രണയകാലം)
പശ്ചാത്തല സംഗീതം: ഔസേപ്പച്ചന്‍ (ഒരേ കടല്‍)

മികച്ച ഡോക്യുമെന്ററി: Before The Brush Drops (വിനോദ് മങ്കര)
മികച്ച നവാഗത സംവിധായകന്‍: ബാബു തിരുവല്ല (തനിയെ)
മികച്ച സിനിമാഗ്രന്ഥം: ശലഭച്ചിറകുകള്‍ (എന്‍ പി സജീഷ്)
മികച്ച ചലച്ചിത്രലേഖനം: കെ പി ജയകുമാര്‍

മികച്ച ഛായാഗ്രഹണം: എം ജെ രാധാകൃഷ്‌ണന്‍ (അടയാളങ്ങള്‍)
മികച്ച കൊറിയോഗ്രാഫര്‍: ബൃന്ദ (വിനോദയാത്ര)
മികച്ച വസ്ത്രാലങ്കാരം: എസ് ബി സതീഷ് (നാലു പെണ്ണുങ്ങള്‍)
മികച്ച മേക്കപ്പ്: പട്ടണം റഷീദ് (പരദേശി)
മികച്ച കലാസംവിധാനം: രാജശേഖരന്‍ (നാലു പെണ്ണുങ്ങള്‍)
മികച്ച ചിത്രസംയോജനം: വിനോദ് സുകുമാരന്‍ (ഒരേ കടല്‍)
മികച്ച ശബ്ദലേഖനം: ടി കൃഷ്‌ണനുണ്ണി (ഒറ്റക്കയ്യന്‍)
മികച്ച ഡബ്ബിങ്ങ്: സീനത്ത് (പരദേശി)
മികച്ച പ്രൊസസിങ് ലാബ്: പ്രസാദ് ഫിലിം ലബോറട്ടറി (അടയാളങ്ങള്‍)

26 സിനിമകളാണ് മത്സരത്തിനുണ്ടായിരുന്നത്. അസമീസ് സംവിധായകന്‍ ജാനു ബറുവയായിരുന്നു ജൂറി അധ്യക്ഷന്‍. പാര്‍വതി മേനോന്‍, സുമ ജോസന്‍, യു എ ഖാദര്‍, ദിനേശ് ബാബു, ജി രാജശേഖരന്‍ ഐ എ എസ്, മുഖത്തല ശിവജി, കെ ശ്രീകുമാര്‍ എന്നിവരാണ് ജൂറി അംഗങ്ങള്‍.

അവാര്‍ഡുകളേക്കുറിച്ചും അവ നിര്‍ണയിച്ച ജൂറിയേക്കുറിച്ചും നിങ്ങള്‍ക്ക് എന്തു തോന്നുന്നു? അഭിപ്രാ‍യം താഴെ കമന്റ് ആയി രേഖപ്പെടുത്തുമല്ലോ?

18 thoughts on “Kerala State Film Awards 2007”

 1. മോഹന്‍ലാലിനല്ല, മമ്മൂട്ടിക്കായിരുന്നു അവാര്‍ഡ് കൊടുക്കേണ്ടിയിരുന്നത്. പരദേശിയിലെ ലാലിനേക്കാളും മികച്ചത് ഒരേ കടലിലെ മമ്മൂട്ടി തന്നെ.

 2. അവാര്‍ഡ് കമ്മിറ്റി അറബിക്കഥ കണ്ടില്ലേ, അതോ കാണണ്ട എന്ന് ആരെങ്കിലും പറഞ്ഞോ?

 3. what to do GoK only provide one award for Best charactor role
  i think both lal nad mammooti had well performed in the films

 4. Award committee vakku palichilla….alle?last year avaru paranju,Mammoottykku award ithinu munpum kittiyittundu athukondu ee thavana youngsters nu kodukkam ennu,agane prithviraj nu award kitti……..

  agane oru varsham kazhinju,veendum mattoru kerala film award ceremony vannu ee pravasyam avar Mohanlalinu award koduthu,……Mohanlalinu award ithinu munpu kittiyittille?(Mammootty won in 2004,Lal won in 2005)Allenkil mammoottykku kooduthal award kittiyittu undo?enthukondu avarkku kazhinja pravasyam paranja vakku palikkan pattiyilla……..ithinu enthanu marupadi parayendathu,…Indulekha ithinu oru marupadi parayanam…

 5. rakeshe….
  njan parayam marupadi. annathe juri vere…innathe jury vere. oro jurikkum thonniyapole aanu karyangal. alllenkilum 7 or 8 aalukal adangiya oru juri theerumanikkunna award nammal sadarana kanikalkku palapolum accept cheyyan patti ennu varilla. janangal kanuka polum cheythittillatha chithrangalkku aanu palapolum award kittaru. ithilonnum karymilla. ente abiprayathil ipolathe ee award nirnaya reethy thanne mattanam. puthya aasayangalumayi arenkilum munnottu varatte.

 6. sheriyanu shiny paranjathu,……Kerala State Film Award anu ippol eattavum worst award….Jury mariyalum,Kalam mariyalum oru Judgement cheyyumbol athinte ella vasavum nokkanam,ithu ippol eathu kochu kuttyum parayum ee award nu purakil oru drama undennu…Karanam Lalinte acting nekal nallathayirunnu mattu palarudeyum acting last year…Saramilla Mammootty We all are with you…Our support is always will be with you..

 7. i wont accept these comments,lal deserved for award,he is best actor in kerala ever,go ahead laletta we all are with u.

 8. mohan lalum mammoottiyum mikacha kalakaranmaranennu ellavarkkumariyam.ennal ‘ore katal’-lile mammoottiyute abhinayathekkal nannayathu paradesiyile lalinte abhinayamanu.ore katalile abhinayam vlare artificialayi thonni.athe samayam paradesiyile lalinte abhinayathinu orijinality undayirunnu.

 9. abhinayathinalla make upinanu award kodukkunnathennu thonnunnu….mohanlalinteyum mammottiyudeyum abhinayam athra mikachathonnumayirunnilla kazhinjha kollam.joori chairman baruva polum paradesi oru natakamanennanu abhiprayam paranjathu.athukondanallo padam 2 aazhcha tpolum odanjhathu..nalla cinemayum nalla abhinayavum thirichariyavunnavaranollo malayalikal.award committi oru failed aanu.awark independendayi theerumanam edukkan purame ninnulla pressure moolam kazhiyunnilla. kashu koduthal state award kittum enna sthithiyayi. nedumudikkayirunnu best actor award kodukendiyirunnathu.

 10. mohanlal is one of the best artist in indian cinema . No one has a different opinion.But this time no way Moosa has an edge over Nathan. Really mammootty deserved the award.Perhaps this is the only wrong choice the jury has made.Lalettan, Mammookka, Meera, We are proud of you.

 11. Kerala state film awards are loosing its charm…..Political influence is the biggest problem….A movie like Arabikadha or Ore Kadal is getting sidelined just due to political reasons. Vineeth Sreenivasan deserved best singer award over Vijay Yesudas….Paradesi had too much flaws and Lal didn’t deserve award for the same.

 12. lalettan deserved the award, not just because of the character, but THE RELEVANCE OF THE STORY TOO………laletta, u r the real actor…

 13. One thing OREY KADAL won all awards in the AMRTIA FILM awards, every body knows the reason.. SHYAMA PRASAD HEAD AAYA AMRITA TV KODUTHILLENKIL PINNE AARANU KODUKKAA? lalettan deserved it and he got it….better luck next time to all

 14. the controversies will be there along with any awards. The awards are not the last words about cinema. It is selected by afew people who knows about films. The people especialy art film directors will create controversies. If they won award for best films. they will say the director of best film is the best director and when they won award for best director they will say best directors film is the best film and the reason for both argument is film is the art of director. So neglect it

 15. Award aarku koduthalum malayala cinemayude nilavaram thazhottu thanne pokunnu. Oru kalathu deseeya nilavarathil uyarnnu ninnirunna malayala cinema innu evide nilkunnu? Namukku thalparyam nilavarathilalla, vivadangalilanu.

 16. all channels gave award to mammootty for best actor, Only the kerala critics(which consists of 3-4 unknown ppl!) and kerala state gave to Lal. I saw both films in theatre and i really sympathized lal, his sound modulation is just pathetic as the Old man. and his body language also was not apt as the Old one. see Ponthan mada and find the way Mammootty enacted the Old Mada and the sound modulation. Ore Kadal is no the best acting of Mammooty, like Karutha pakshikal or Kayyoppu(last year) but acting in these films were much better than Lals Paradesi and Prithvi’s Vaasthavam, athaanu Vaasthavam!!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *


1 + 7 =